Ngày 11/7/2024, tại Trung tâm Hội nghị và Triển lãm tỉnh, UBND tỉnh Bình Dương sẽ tổ chức Hội nghị đối thoại với doanh nghiệp các nước sử dụng tiếng Anh trên địa bàn tỉnh.
![](/Media/ResourceAdmin/images/Hinh%20Dang%20Tin%20Bai/doi%20thoai(1).jpg)
Nhằm thông báo về tình hình kinh tế - xã hội, tình hình thu hút đầu tư nước ngoài của tỉnh; đồng thời lắng nghe ý kiến, đề xuất từ phía doanh nghiệp, Tổng Lãnh sự quán, Hiệp hội Doanh nghiệp nước ngoài để tháo gỡ kịp thời các khó khăn, vướng mắc trong quá trình hoạt động sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp, giúp doanh nghiệp hoạt động thuận lợi, có hiệu quả tích cực trên địa bàn tỉnh Bình Dương.
![](/Media/ResourceAdmin/images/Hinh%20Dang%20Tin%20Bai/doi%20thoai1.jpg)
Theo đó, hội nghị sẽ thông báo về tình hình kinh tế-xã hội, tình hình thu hút đầu tư nước ngoài của tỉnh và đồng thời lắng nghe ý kiến, đề xuất của đại diện các doanh nghiệp, Hiệp hội doanh nghiệp và Tổng Lãnh sự quán các nước tại TP.Hồ Chí Minh; kịp thời tháo gỡ khó khăn, vướng mắc, tạo điều kiện hỗ trợ hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp.
Đại biểu tham dự gồm: Tổng Lãnh sự quán các nước tại TP.Hồ Chí Minh, Hiệp hội doanh nghiệp nước ngoài tại tỉnh Bình Dương, TP.Hồ Chí Minh và các cơ quan xúc tiến thương mại nước ngoài tại TP.Hồ Chí Minh; các doanh nghiệp đang đầu tư tại Bình Dương.
![](/Media/ResourceAdmin/images/Hinh%20Dang%20Tin%20Bai/doi%20thoai3.jpg)
Các Sở, Ban, Ngành thuộc tỉnh đã lắng nghe, ghi nhận và kịp thời giải đáp nhưng khó khăn, vướng mắc của các doanh nghiệp tham gia Hội nghị góp phần tạo môi trường đầu tư thuận lợi, đẩy mạnh hoạt động hợp tác thu hút nguồn vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài vào tỉnh Bình Dương cũng như thực hiện các biện pháp hỗ trợ doanh nghiệp, góp phần nâng cao Chỉ số năng lực cạnh tranh cấp tỉnh (PCI) của tỉnh Bình Dương.
Thanh Huy